
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA UJENZI NA UCHUKUZI 
 

 MAMLAKA YA UDHIBITI USAFIRI ARDHINI 

  

  

TAARIFA KWA UMMA 

UTEKELEZAJI WA AGIZO LA SERIKALI - BAADHI YA MABASI YA MASAFA 

MAREFU KUANZA SAFARI SAA 11:00 ALFAJIRI 

 
Tarehe 16 Disemba, 2022, Mhe. Jumanne A. Sagini (Mb), Mwenyekiti wa Baraza la Taifa la 

Usalama Barabarani na Naibu Waziri wa Mambo ya Ndani ya Nchi, alitoa ridhaa kwa baadhi ya 

mabasi ya masafa marefu kuanza safari saa 11.00 alfajiri. Utekelezaji wa ridhaa hiyo uliambatana 

na masharti mbalimbali likiwemo sharti la madereva wa magari yatakayopewa ratiba hizo kuwa 

wamethibitishwa na kusajiliwa na Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini (LATRA) kwa mujibu wa 

Sheria ya Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini, Sura ya 413 ili kurahisisha ufuatiliaji wa madereva 

na udhibiti wa ajali zinazosababishwa na makosa ya kibinadamu. Ridhaa hii ya Serikali ilipokelewa 

vizuri na wamiliki pamoja na madereva wa mabasi ya masafa marefu. 

 

Katika kikao cha pamoja cha kutathmini utekelezaji wa ridhaa hii kati ya LATRA, Jeshi la Polisi-

Kikosi cha Usalama Barabarani na Chama cha Wamiliki wa Mabasi (TABOA) kilichofanyika Ofisi 

za LATRA Mkoa wa Dar Es Salaam, Ijumaa, tarehe 13 Januari, 2023, wasafirishaji waliiomba 

Mamlaka kushauriana na Baraza la Taifa la Usalama Barabarani ili kuangalia upya baadhi ya 

masharti ya kupata ratiba za kuanza safari saa 11:00 alfajiri na kurahisisha upatikanaji wake. 

Mamlaka ilizingatia maombi ya TABOA na kufanya mashauriano ya Kamati Maalum ya Baraza la 

Taifa la Usalama Barabarani katika kikao kilichofanyika tarehe 14 Januari, 2023, Dar es Salaam. 

 

Hivyo, Mamlaka inapenda kuutaarifu Umma kwamba, LATRA imeridhia maombi ya TABOA na 

kwamba watoa huduma wanaohitaji ratiba ya kuanza safari saa 11:00 alfajiri wanatakiwa 

kuwaelekeza madereva wao kuwasilisha maombi ya kusajiliwa kwenye ofisi za LATRA zilizo karibu 

nao. Hatua za uthibitishaji wa madareva hao zitafuata baada ya kupatiwa ratiba husika wakati 

huduma zikiendelea kutolewa.  Maombi ya usajili yatumwe kwa njia ya kieletroniki kupitia anwani 

https://rrims.latra.go.tz/. Aidha, Mamlaka imefungua kituo cha usajili wa madereva kwenye Ofisi ya 

LATRA iliyopo Kituo cha Mabasi cha Magufuli, Manispaa ya Ubungo, Dar es Salaam ambacho 

kitakuwa kinatoa huduma kila siku kuanzia saa 11:00 alfajiri hadi saa 4:00 usiku. 

 

Maombi ya kusajiliwa yaambatishwe na nyaraka zifuatazo:- 

(i) Leseni ya udereva; 

(ii) Namba ya Kitambulisho cha Taifa (NIDA); 

(iii) Cheti cha taaluma ya udereva kutoka Chuo kinachotambulika na Serikali; na 

(iv) Taarifa ya Uthibitisho wa afya kutoka Hosptali ya  Serikali. Fomu inayomuwezesha dereva 

kuomba uthibitisho wa afya inapatikana kwenye tovuti www.latra.go.tz na ofisi za LATRA. 

Kwa maelezo zaidi piga simu bila malipo 0800110019. 

 

Imetolewa na: 

Kitengo cha Uhusiano na Mawasiliano – LATRA 

15 Januari, 2023 
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